Adapter quang FC/UPC
Giá: 5,500 VND
Măng xông quang FTTH 4FO
Giá: 40,000 VND

Adapter quang FC/UPC

Thông tin sản phẩm

Adapter quang FC/UPC

Adaptor quang thường được dùng để lắp vào hộp ODF để nối tiếp giữa dây nối quang và thiết bị chuyển đổi quang điện, adaptor quang có chức năng tương tự như một patchpanel.

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Măng xông quang FTTH 4FO

Thông tin sản phẩm

Măng xông quang FTTH 4FO

Đặc điểm kỹ thuật:
    Loại cáp quang ứng dụng:    Dây thuê bao 4FO, treo, ngoài trời
    Khối lượng:    Nhỏ hơn 100 g
    Đường kính:    Khoảng 20 mm
    Chiều dài:    60 cm
    Sức căng tối đa:    Tương đương sức căng của dây thuê bao quang 4 FO
    Sức nén tối đa:    Xấp sỉ sức nén của cáp
    Môi trường sử dụng:    Ngoài trời

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang thuê bao trong nhà ODF 8FO (vỏ nhựa) FTTH8 màu xám (Full phụ kiện)

Thông tin sản phẩm

Hộp phối quang thuê bao trong nhà ODF 8FO (vỏ nhựa) FTTH8 màu xám

Mô tả
    - Hộp phối quang (ODF) dùng trong nhà được sử dụng để kết nối cáp quang trực tiếp hoặc kết cuối tại nhà thuê bao sử dụng mạng quang công nghệ AON hay PON;
    - Bên trong hộp phối quang (ODF) có gắn sẵn các rãnh để chứa các ống co nhiệt (để bảo vệ mối hàn sợi quang).
    - Hệ thống bố trí cáp bên trong được tích hợp để quản lý cáp quang vào cũng như dây nhảy, đảm bảo cho bán kính uốn cong được an toàn nhằm tránh gây đứt/gãy cũng như đảm bảo độ suy hao cho sợi quang.
    - Vỏ hộp: được làm bằng nhựa ABS.
    - Đầu giao tiếp quang (adapter): FC, SC, ST,LC,....:

    - Dung lượng : từ 1 đến 8FO ( theo yêu cầu đặt hàng);

    - Phụ kiện kèm theo: Adapter, ống co nhiệt, tắc kê nhựa, vít, lạt nhựa ...

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang thuê bao trong nhà ODF 4FO (vỏ nhựa) FTTH8 màu xám (Full phụ kiện)

Thông tin sản phẩm

ODF 4FO FTTH ( đầy đủ PK, đã bao gồm dây nối quang)

Giới thiệu sản phẩm

Hộp phối quang treo tường là thiết bị dùng chủ yếu cho các kết nối quang treo tường. Chúng quản lý và bảo vệ các điểm đấu nối quang như mối hàn quang, dây hàn nối quang, đầu nối quang (adapter), dây nhảy quang, một số thiết bị đi kèm như bộ chia quang, bộ chuyển đổi quang điện. Nó có thể được dùng để treo trên tường, treo trên cột trong nhà.

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Ống co nhiệt (bảo vệ mối hàn)

Thông tin sản phẩm

Ống co nhiệt (bảo vệ mối hàn)

Đặc điểm:

1. Làm bằng nhựa cảm ứng nhiệt có 1 lỗ duy nhất để luồn sợi cáp.

2. Có thanh kẹp đỡ bằng thép không rỉ.

3. Không thấm nước, đảm bảo cho sự hoạt động của mối hàn.

4. Dễ thao tác và lắp đặt nhanh trong vài phút.

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang ODF 96FO NGOÀI TRỜI (đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Thông tin sản phẩm

Hộp phối quang ODF 96FO NGOÀI TRỜI (đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Xuất xứ: Việt Nam

Bao gồm:

- 4 khay  hàn quang - 96 adapter  - 96 co nhiệt

- Được chia làm 2 khoang chính, 1 khoang chứa khay quản lý đường cáp vào, khay hàn quang, dây nối quang, lô quấn bán nguyệt,

    1 khoang chứa dây nhảy quang, một số thiết bị có thể đi cùng như bộ chia  quang, converter quang

  - Vỏ bằng sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ mầu trắng

  - Cánh cửa mở mặt trước có khóa an toàn

  - Mặt sau gồm 2 thanh đế có lỗ để treo cột và treo tường

Ứng dụng Hộp Phối Quang ODF 96FO đầy đủ phụ kiện:

  - Quản lý bảo vệ hệ thống cáp quang - Fiber to the home (FTTH) - Hệ thống quang LAN/ WAN - Hệ thống CATV

Kích cỡ:

Cao*Rộng*Sâu 46.5cm*38.3cm*15cm, Vỏ: Thép sơn tĩnh điện, Màu:Trắng, Trọng lượng:7Kg

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang ODF 48FO NGOÀI TRỜI (đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Thông tin sản phẩm

Hộp phối quang ODF 48FO NGOÀI TRỜI (đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Xuất xứ: Việt Nam

Bao gồm:

- 4 khay  hàn quang

 - 48 adapter

- 48 co nhiệt

 - Được chia làm 2 khoang chính, 1 khoang chứa khay quản lý đường cáp vào, khay hàn quang, dây nối quang, lô quấn bán nguyệt,

    1 khoang chứa dây nhảy quang, một số thiết bị có thể đi cùng như bộ chia  quang, converter quang

  - Vỏ bằng sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ mầu trắng

  - Cánh cửa mở mặt trước có khóa an toàn

  - Mặt sau gồm 2 thanh đế có lỗ để treo cột và treo tường

Ứng dụng Hộp Phối Quang ODF 48FO đầy đủ phụ kiện:

  - Quản lý bảo vệ hệ thống cáp quang - Fiber to the home (FTTH) - Hệ thống quang LAN/ WAN - Hệ thống CATV

Kích cỡ:

Cao*Rộng*Sâu 46.5cm*38.3cm*15cm, Vỏ: Thép sơn tĩnh điện, Màu:Trắng, Trọng lượng:7Kg

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang ODF 24FO NGOÀI TRỜI (đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Thông tin sản phẩm

Hộp phối quang ODF 24FO NGOÀI TRỜI (đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Xuất xứ: Việt Nam

Bao gồm:

- 2 khay  hàn quang - 24 adapter  - 24 co nhiệt

- Được chia làm 2 khoang chính, 1 khoang chứa khay quản lý đường cáp vào, khay hàn quang, dây nối quang, lô quấn bán nguyệt,

    1 khoang chứa dây nhảy quang, một số thiết bị có thể đi cùng như bộ chia  quang, converter quang

  - Vỏ bằng sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ mầu trắng

  - Cánh cửa mở mặt trước có khóa an toàn

  - Mặt sau gồm 2 thanh đế có lỗ để treo cột và treo tường

Ứng dụng Hộp Phối Quang ODF 24FO đầy đủ phụ kiện:

  - Quản lý bảo vệ hệ thống cáp quang - Fiber to the home (FTTH) - Hệ thống quang LAN/ WAN - Hệ thống CATV

Kích cỡ:

Cao*Rộng*Sâu 46.5cm*38.3cm*15cm, Vỏ: Thép sơn tĩnh điện, Màu:Trắng, Trọng lượng:7Kg

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang ODF 12FO NGOÀI TRỜI (đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Thông tin sản phẩm

Hộp phối quang ODF 12FO NGOÀI TRỜI (đầy đủ phụ kiện bao gồm dây nối quang)

Xuất xứ: Việt Nam

Bao gồm:

- 2 khay  hàn quang - 12 adapter -12 co nhiệt

 - Được chia làm 2 khoang chính, 1 khoang chứa khay quản lý đường cáp vào, khay hàn quang, dây nối quang, lô quấn bán nguyệt,

    1 khoang chứa dây nhảy quang, một số thiết bị có thể đi cùng như bộ chia  quang, converter quang

  - Vỏ bằng sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ mầu trắng

  - Cánh cửa mở mặt trước có khóa an toàn

  - Mặt sau gồm 2 thanh đế có lỗ để treo cột và treo tường

Ứng dụng Hộp Phối Quang ODF 12FO đầy đủ phụ kiện:

  - Quản lý bảo vệ hệ thống cáp quang - Fiber to the home (FTTH) - Hệ thống quang LAN/ WAN - Hệ thống CATV

Kích cỡ:

Cao*Rộng*Sâu 46.5cm*38.3cm*15cm, Vỏ: Thép sơn tĩnh điện, Màu:Trắng, Trọng lượng:7Kg

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang ODF 96FO KHAY TRƯỢT GẮN RACK 19” ( đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Thông tin sản phẩm

Hộp phối quang ODF 96FO KHAY TRƯỢT GẮN RACK 19” ( đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Xuất xứ: Việt Nam

 Cấu tạo Hộp phối quang ODF 96FO đủ phụ kiện:

 - Vỏ bằng sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ mầu trắng.

 - Mặt trước gồm các thanh cài adapter, mỗi thanh có 12 lỗ cài adapter (SC, LC, FC hoặc  ST).

 - Mặt sau có 4 lỗ luồn cáp vào ra.Hộp phối quang 96FO: thép 1.0 mm, sơn tĩnh điện

 - Vỏ hộp khay trượt gắn rack 19 inch: 1 cái

 - Adapter: 96 cái

 - Khay đựng 12 co nhiệt: 04 cái

 - Co nhiệt:96 cái

 - Ốc siết cáp: 8 con

 - Ốc cố định cáp: 4 con

 Ứng dụng Hộp phối quang ODF 96FO đủ phụ kiện:

 - Quản lý bảo vệ hệ thống cáp quang - Fiber to the home (FTTH) - Hệ thống quang LAN/ WAN - Hệ thống CATV

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang ODF 48FO KHAY TRƯỢT GẮN RACK 19” ( đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Thông tin sản phẩm

Hộp phối quang ODF 48FO KHAY TRƯỢT GẮN RACK 19” ( đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Xuất xứ: Việt Nam

Cấu tạo Hộp phối quang ODF 48FO đủ phụ kiện:

 - Vỏ bằng sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ mầu trắng.

 - Mặt trước gồm các thanh cài adapter, mỗi thanh có 12 lỗ cài adapter (SC, LC, FC hoặc  ST).

 - Mặt sau có 4 lỗ luồn cáp vào ra.Hộp phối quang 48FO: thép 1.0 mm, sơn tĩnh điện

 - Vỏ hộp khay trượt gắn rack 19 inch: 1 cái

 - Adapter: 48cái

 - Khay đựng 12 co nhiệt: 02 cái

 - Co nhiệt: 48 cái

 - Ốc siết cáp: 4 con

 - Ốc cố định cáp: 4 con

 Ứng dụng Hộp phối quang ODF 48FO đủ phụ kiện:

 - Quản lý bảo vệ hệ thống cáp quang - Fiber to the home (FTTH) - Hệ thống quang LAN/ WAN - Hệ thống CATV

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang ODF 24FO KHAY TRƯỢT GẮN RACK 19” ( đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Thông tin sản phẩm

Hộp phối quang ODF 24FO KHAY TRƯỢT GẮN RACK 19” ( đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Xuất xứ: Việt Nam

Cấu tạo Hộp phối quang ODF 24FO đủ phụ kiện:

 - Vỏ bằng sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ màu trắng.

 - Mặt trước gồm các thanh cài adapter, mỗi thanh có 12 lỗ cài adapter (SC, LC, FC hoặc  ST).

 - Mặt sau có 4 lỗ luồn cáp vào ra.Hộp phối quang 24FO: thép 1.0 mm, sơn tĩnh điện

 - Vỏ hộp khay trượt gắn rack 19 inch: 1 cái

 - Adapter: 24 cái

 - Khay đựng 12 co nhiệt: 01 cái

 - Co nhiệt: 24 cái

 - Ốc siết cáp: 4 con

 - Ốc cố định cáp: 4 con

 Ứng dụng Hộp phối quang ODF 24FO đủ phụ kiện:

 - Quản lý bảo vệ hệ thống cáp quang - Fiber to the home (FTTH) - Hệ thống quang LAN/ WAN - Hệ thống CATV

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang ODF 12FO KHAY TRƯỢT GẮN RACK 19” ( đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Thông tin sản phẩm

Hộp phối quang ODF 12FO KHAY TRƯỢT GẮN RACK 19” ( đầy đủ phụ kiện không bao gồm dây nối quang)

Xuất xứ: VIệt Nam

Cấu tạo Hộp phối quang ODF 12FO đủ phụ kiện:

 - Vỏ bằng sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ mầu trắng.

 - Mặt trước gồm các thanh cài adapter, mỗi thanh có 12 lỗ cài adapter (SC, LC, FC hoặc  ST).

 - Mặt sau có 4 lỗ luồn cáp vào ra.Hộp phối quang 12FO: thép 1.0 mm, sơn tĩnh điện

 - Vỏ hộp khay trượt gắn rack 19 inch: 1 cái

 - Dây hàn quang: 12 sợi

 - Adapter: 12 cái

 - Khay đựng 12 co nhiệt: 01 cái

 - Co nhiệt: 12 cái

 - Ốc siết cáp: 2 con

 - Ốc cố định cáp: 2 con

 Ứng dụng Hộp phối quang ODF 12FO đủ phụ kiện:

 - Quản lý bảo vệ hệ thống cáp quang - Fiber to the home (FTTH) - Hệ thống quang LAN/ WAN - Hệ thống CATV

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang ODF cố định 48FO gắn rack 19inch (đầy đủ phụ kiện, không bao gồm dây nối quang)

Thông tin sản phẩm

Hộp phối quang ODF cố định 48FO gắn rack 19inch (đầy đủ phụ kiện, không bao gồm dây nối quang)

Xuất xứ: Việt Nam

Cấu tạo Hộp phối quang ODF cố định 48FO đầy đủ phụ kiện:

 - Vỏ bằng sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ mầu trắng.

 - Mặt trước gồm các thanh cài adapter, mỗi thanh có 12 lỗ cài adapter (SC, LC, FC hoặc  ST).

 - Mặt sau có 4 lỗ luồn cáp vào ra. Hộp phối quang 48FO: thép 1.0 mm, sơn tĩnh điện

 - Vỏ hộp khay cố định gắn rack 19 inch: 1 cái

 - Adapter: 48 cái

 - Khay đựng 12 co nhiệt: 02 cái

 - Co nhiệt: 48 cái

 - Ốc siết cáp: 8con

 - Ốc cố định cáp: 8 con

 Ứng dụng Hộp phối quang ODF 48FO đủ phụ kiện:

 - Quản lý bảo vệ hệ thống cáp quang - Fiber to the home (FTTH) - Hệ thống quang LAN/ WAN - Hệ thống CATV

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang ODF cố định 24FO gắn rack 19inch (đầy đủ phụ kiện, không bao gồm dây nối quang)

Thông tin sản phẩm

Hộp phối quang cố định 24FO gắn rack 19inch (đầy đủ phụ kiện, không bao gồm dây nối quang)

Xuất xứ: Việt Nam

Cấu tạo Hộp phối quang ODF cố định 24FO đầy đủ phụ kiện:

 - Vỏ bằng sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ mầu trắng.

 - Mặt trước gồm các thanh cài adapter, mỗi thanh có 12 lỗ cài adapter (SC, LC, FC hoặc  ST).

 - Mặt sau có 4 lỗ luồn cáp vào ra. Hộp phối quang 24FO: thép 1.0 mm, sơn tĩnh điện

 - Vỏ hộp khay cố định gắn rack 19 inch: 1 cái

 - Adapter: 24 cái

 - Khay đựng 12 co nhiệt: 01 cái

 - Co nhiệt: 24 cái

 - Ốc siết cáp: 4 con

 - Ốc cố định cáp: 4 con

 Ứng dụng Hộp phối quang ODF 24FO đủ phụ kiện:

 - Quản lý bảo vệ hệ thống cáp quang - Fiber to the home (FTTH) - Hệ thống quang LAN/ WAN - Hệ thống CATV

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hộp phối quang ODF cố định 12FO gắn rack 19inch (đầy đủ phụ kiện, không bao gồm dây nối quang)

Thông tin sản phẩm

Hộp phối quang cố định 12FO gắn rack 19inch (đầy đủ phụ kiện, không bao gồm dây nối quang)

Xuất xứ: Việt Nam

 Cấu tạo Hộp phối quang ODF cố định 12FO đầy đủ phụ kiện:

 - Vỏ bằng sắt khép kín được phủ một lớp sơn tĩnh điện chống gỉ mầu trắng.

 - Mặt trước gồm các thanh cài adapter, mỗi thanh có 12 lỗ cài adapter (SC, LC, FC hoặc  ST).

 - Mặt sau có 4 lỗ luồn cáp vào ra. Hộp phối quang 12FO: thép 1.0 mm, sơn tĩnh điện

 - Vỏ hộp khay cố định gắn rack 19 inch: 1 cái

 - Adapter: 12 cái

 - Khay đựng 12 co nhiệt: 01 cái

 - Co nhiệt: 12 cái

 - Ốc siết cáp: 2 con

 - Ốc cố định cáp: 2 con

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Media Converter 2 cổng Ethernet 10/100M 1310/1550nm WDM BiDi SM 40Km SC

Thông tin sản phẩm

Media Converter 2 cổng Ethernet 10/100M 1310/1550nm WDM BiDi SM 40Km SC

Xuất xứ: WINTOP

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Media Converter 2 cổng Ethernet 10/100M 1550/1310nm WDM BiDi SM 20Km SC

Thông tin sản phẩm

Media Converter 2 cổng Ethernet 10/100M 1550/1310nm WDM BiDi SM 20Km SC

Xuất xứ: WINTOP

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Media Converter 1 cổng Ethernet 10/100M 1550/1310nm WDM BiDi SM 40Km SC

Thông tin sản phẩm

Media Converter - 1 cổng Ethernet 10/100M 1550/1310nm WDM BiDi SM 40Km SC

Xuất xứ: WINTOP

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Media Converter 1 cổng Ethernet 10/100M 1310/1550nm WDM BiDi SM 20Km SC

Thông tin sản phẩm

Media Converter 1 cổng Ethernet 10/100M 1310/1550nm WDM BiDi SM 20Km SC

Xuất xứ: WINTOP

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Dây nhảy quang LC/PC-SC/PC, Multimode(50/125), Duplex, 5m, 3.0mm

Thông tin sản phẩm

Dây nhảy quang LC/PC-SC/PC, Multimode(50/125), Duplex, 5m, 3.0mm

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Dây nhảy quang SC/PC-SC/PC, Multimode(50/125), Duplex, 3m, 3.0mm

Thông tin sản phẩm

Dây nhảy quang SC/PC-SC/PC, Multimode(50/125), Duplex, 3m, 3.0mm

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Dây nhảy quang FC/UPC-FC/UPC, Simplex, 5m, 3.0mm

Thông tin sản phẩm

Dây nhảy quang FC/UPC-FC/UPC, Simplex, 5m, 3.0mm

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Dây nhảy quang LC/UPC-LC/UPC, Simplex, 3m, 3.0mm

Thông tin sản phẩm

Dây nhảy quang LC/UPC-LC/UPC, Simplex, 3m, 3.0mm

Đối với quý khách hàng có nhu cầu số lượng lớn, vui lòng liên hệ số Hotline để được hỗ trợ giá tốt nhất.

Hỗ trợ trực tuyến
  • duyanh08vn

    Điện thoại bàn

    ĐT: 028.2243.7676

  • duyanh08vn

    Hỗ trợ đại lý - Dự án

    0914070908 (Ms.Huyền) - 0911.721.138 (Ms. Tình) - 0932663608 (Mr.Vũ)

  • duyanh08vn

    NV.Kinh Doanh

    0911.721.138 Ms Tình

  • duyanh08vn

    NV.Kinh Doanh

    0911.721.128 Ms.Huyền

Quảng cáo
Cáp đồng Saicom Saicom Phụ kiện quang saicom Saicom phụ kiện đồng media converter saicom
Thống kê truy cập